GIỚI TRẺ GIÁO HẠT ĐÀ LẠT

Join the forum, it's quick and easy

GIỚI TRẺ GIÁO HẠT ĐÀ LẠT
GIỚI TRẺ GIÁO HẠT ĐÀ LẠT
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Góp ý xây dựng diễn đàn!

3 posters

Go down

Góp ý xây dựng diễn đàn! Empty Góp ý xây dựng diễn đàn!

Bài gửi by thomasoduong Thu Nov 24, 2011 12:50 pm

Vì cũng là một thành viên nên mình có "trách nhiệm" (nói cho oai ^^) xây dựng diễn đàn nên mình có một số góp ý cho BQT.
- Theo như mình thấy thì forum của chúng ta có "khá" nhiều admin. Việc có nhiều admin khiến cho forum bị điều khiển bởi nhiều luồng khác nhau, có nghĩa là forum sẽ luôn có sự thay đổi về quản lý, cấu hình hay nhiều thứ khác mà không có một sự nhất trí nhất định của toàn bộ thành viên forum...nên theo ý kiến riêng mình là forum nên chỉ có một admin điều hành để tiện việc chỉnh sửa và quản lý theo một tinh thần chung.
Cùng với đó là việc admin sẽ trao quyền cho các thành viên (Smod, Mod) theo từng mục để tiện việc giúp đỡ, chia sẻ bớt công việc cho admin quản lý forum một cách hoàn hảo nhất.
Mình có đọc thấy bài viết góp ý xin mở code Html cho forum là việc "hoàn toàn nên làm", mình nhấn mạnh ở đây vì Html là công cụ rất cần thiết cho các forum và dễ sử dụng cho các thành viên..việc 1 thành viên trong BQT nói là rất khó quản lý, mình nghĩ là việc đó không khó trong việc quản lý mà lại càng tiện cho thành viên và BQT trong việc viết bài và chỉnh sửa-thiết kế forum (hầu hết các diễn đàn đều có mở Html cho forum). Vì thế, mình cũng một lần nữa góp ý với BQT là nên mở Html.
Đôi dòng góp ý cho sự phát triển của forum, chúc forum ngày càng lớn mạnh và phát triển!
thomasoduong
thomasoduong

Góp ý xây dựng diễn đàn! Empty Re: Góp ý xây dựng diễn đàn!

Bài gửi by nhinhothienthan Thu Nov 24, 2011 2:21 pm

Thay mặt ban quản trị, xin cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn. Về vấn đề admin thì nội bộ chúng mình sẽ xem xét lại. Riêng việc mở HTML thì chúng mình vẫn giữ quan điểm cũ, cũng là vì lợi ích của các thành viên thôi. Ở đây diễn đàn free nên bảo mật kém, và các thành viên cũng không việc gì nhiều phải dùng HTML trong bài viết. Hơn nữa, nếu có ý định dùng forum này như một sân chơi hoặc một kênh truyền thông của giới trẻ giáo hạt chúng mình thì sau này ắt phải có sự sàng lọc và phát triển. Mở HTML cho thành viên, thành viên đóng góp thì không nói, có người muốn phá hoại thì việc mở HTML cũng góp phần dễ dàng hơn cho việc đó, vậy nên cũng cần lưu ý phải không bạn.

nhinhothienthan
Admin

Bài gửi by JosephKhanh Thu Nov 24, 2011 4:50 pm

Cám ơn Dương, 1 người rất có kinh nghiệm về làm forum, tụi mình mấy nay cũng có hơi bận, nên chưa chỉnh sửa lại được forum, về ý kiến admin mình sẽ cùng các bạn bàn lại. Còn về mã HTML thì mình không thể mở được vì mình đã thấy nhiều forum tạo Free, sau đó mở mã HTML thì bị phá hoại rất nhiều, những người tâm huyết như Khánh, Dương, Nguyên đây và các bạn giới trẻ của chúng ta thì không đời nào lại đi phá nhưng những người gọi là mới tập làm "hacker" thì mấy diễn đàn kiểu này họ sẽ không bỏ qua đâu, mình mong các bạn thông cảm, và rất cám ơn sự góp ý của các bạn. Một điều nữa là forum của chúng ta mới định hình được bước đầu, và chúng ta chỉ mới giới thiệu cho những bạn bè thân thiết biết, sau này nếu được sự đồng ý của các cha thì mới có thể giới thiệu rộng rãi cho tất cả các bạn giới trẻ, vì thế nếu bị phá hoại ngày từ lúc này sẽ gây ra nhiều thứ rất phức tạp. Mong các bạn tích cực tham gia vào diễn đàn nhé. Thanks
JosephKhanh
JosephKhanh
Admin

https://gioitrehatdalat.forumvi.com

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics